Jump to content

Hassan Ali Khayre

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Hassan Ali Khayre
Prime Minister of Somalia (en) Fassara

1 ga Maris, 2017 - 25 ga Yuli, 2020
Omar Abdirashid Ali Sharmarke (en) Fassara - Mahdi Mohammed Gulaid (en) Fassara
Rayuwa
Haihuwa Galguduud (en) Fassara, 15 ga Afirilu, 1968 (56 shekaru)
ƙasa Somaliya
Norway
Karatu
Makaranta University of Edinburgh (en) Fassara
University of Oslo (en) Fassara
Heriot-Watt University (en) Fassara
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa
Imani
Jam'iyar siyasa independent politician (en) Fassara
John Bolton da Hassan Ali Khayre a Fadar White House

Hassan Ali Khaire ( Somali , Larabci: حسن علي خيري‎  ; an haife shi 15 ga watan Afrilu, shekarar 1968), wanda aka fi sani da Hassan Khaire [1] ɗan Somaliya ne - ɗan gwagwarmaya, manaja kuma ɗan siyasa ɗan ƙasar Somaliya da Norway. Ya kasance Firayim Ministan Somalia daga 23 ga Fabrairu 2017 zuwa 25 Yuli 2020.

Hassan Ali Khayre

Khaire tsohon shugaban kamfanin mai ne. Ya kasance daraktan yanki na ƙungiyar ba da agaji ta Majalisar Norwegianan Gudun Hijira kuma ya yi aiki a matsayin darektan kamfanin mai na Biritaniya mai suna Soma Oil and Gas .

  1. http://www.africanews.com/2018/08/14/eritrea-delegation-in-somalia-to-deepen-bilateral-relations/